วันจันทร์ที่ 20 พฤศจิกายน 2566 เวลา 09.30 น. นางศศิมาภรณ์ พันธโคตร เกษตรและสหกรณ์จังหวัดชัยภูมิ เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการทรัพยากรน้ำจังหวัดชัยภูมิ ครั้งที่ 3/2566 เพื่อพิจารณาการเสนอโครงการแก้ไขปัญหาการขาดแคลนน้ำของราษฎรในพื้นที่ภายใต้แผนงานโครงการเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารจัดการทรัพยากรน้ำ เพื่อรองรับสถานการณ์ภัยแล้งและ ฝนทิ้งช่วง ปี 2567 ณ ห้องประชุมภูแลนคา ชั้น 3 ศาลากลางจังหวัดชัยภูมิ
ในการนี้มี นางสาวอรอาภา โล่ห์วีระ รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ เป็นประธานในการประชุม พร้อมด้วยคณะอนุกรรมการทรัพยากรน้ำจังหวัดชัยภูมิ เข้าร่วมประชุมอย่างพร้อมเพรียงกัน