วันที่ 19 เมษายน 2567 เวลา 09.00 น. พลตำรวจโทเสนิต สำราญสำรวจกิจ เป็นประธานเปิดงานพิธีวันสถาปนาโรงเรียนนายร้อยตำรวจ ครบ 123 ปี ประจำปี 2567 โดยมีนางสาวเอื้องพร นพคุณ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดนครปฐม หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ตำรวจ ชมรมแม่บ้านตำรวจ รร.นรต. ร่วมวางพานพุ่มหน้าลานพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 เพื่อเป็นเกียรติแก่โรงเรียนนายร้อยตำรวจ ณ โรงเรียนนายร้อยตำรวจ อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม