วันที่ 11 เมษายน 2567 เวลา 11.00 น. นางสาววลีรัตน์ นามปัญญา เกษตรและสหกรณ์จังหวัดบึงกาฬ เข้าร่วมประชุมชี้แจงแนวทางการยกระดับการดำเนินมาตรการลดฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน ณ ห้องประชุมเจติยาคีรี (ห้องภูทอก) ชั้น 2 ศาลากลางจังหวัดบึงกาฬ เพื่อขับเคลื่อนและยกระดับการดำเนินมาตรการลดฝุ่นละอองขนาดไม่เกิน 2.5 ไมครอน จังหวัดบึงกาฬ ให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ โดยมี นายจุมพฏ วรรณฉัตรสิริ ผู้ว่าราชการจังหวัดบึงกาฬ เป็นประธานในการประชุมฯ ดังกล่าว