วันจันทร์ที่ 13 พฤษภาคม 2567 ผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายกฤษ อุตตมะเวทิน) เขตตรวจราชการที่ 7 ลงพื้นที่จังหวัดเพชรบุรีเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนการประชุมคณะรัฐมนตรีนอกสถานที่อย่างเป็นทางการ ครั้งที่ 3/2567 และลงพื้นที่ร่วมกับรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์(ร้อยเอกธรรมนัส พรหมเผ่า) และ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ (นายอรรถกร ศิริลัทธยากร) ณ ประตูระบายน้ำท่าหัวลบ ต.วังไคร้ จ.เพชรบุรี เพื่อรับฟังปัญหาทางด้านการเกษตรจากประชาชนในพื้นที่ และติดตามความก้าวหน้าการก่อสร้างประตูระบายน้ำท่าหัวลบ ซึ่งการสร้างประตูระบายน้ำนี้จะบรรเทาความเดือดร้อนจากการขาดแคลนน้ำในการทำการเกษตรของเกษตรกรได้เป็นอย่างดี